Oops! It appears that you have disabled your Javascript. In order for you to see this page as it is meant to appear, we ask that you please re-enable your Javascript!

ಸಾಮಾನ್ಯ ಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಪ್ರಚಲಿತ ವಿದ್ಯಮಾನ ಕ್ವಿಜ್-ಜನವರಿ,23,24,25,2018

ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಗುವ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಾದ ಕೆ.ಎ.ಎಸ್(KAS), ಪಿಎಸ್ಐ (PSI), ಪಿಡಿಓ (PDO), ಎಫ್ ಡಿ ಎ (FDA), ಎಸ್ ಡಿ ಎ (SDA) ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯವಾಗಲಿದೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯ ಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಪ್ರಚಲಿತ ವಿದ್ಯಮಾನ ಕ್ವಿಜ್-ಜನವರಿ,23,24,25,2018

Question 1

1. ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಐಸ್ ಹಬ್ಬವು ಯಾವ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ?

A
ಇಟಲಿ
B
ಜಪಾನ್
C
ಚೀನಾ
D
ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್
Question 1 Explanation: 

ಚೀನಾ 34 ನೇ ಹರ್ಬಿನ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಐಸ್ ಮತ್ತು ಸ್ನೋ ಫೆಸ್ಟಿವಲ್-2018 ಮತ್ತು 3 ನೇ ಚೀನಾ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಐಸ್ ಮತ್ತು ಸ್ನೋ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮ ಶೃಂಗಸಭೆಯು ಜನವರಿ 5 ರಂದು ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಈಶಾನ್ಯ ಚೀನಾದ ಹಿಲೋಂಗ್ಜಿಯಾಂಗ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯದ ರಾಜಧಾನಿಯಾದ ಹರ್ಬಿನ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಉತ್ಸವವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಐಸ್ ಮತ್ತು ಹಿಮ-ವಿಷಯದ ದೃಶ್ಯ ತಾಣಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ವಿಶ್ವದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಐಸ್ ಮತ್ತು ಹಿಮಪದರ ಉದ್ಯಾನ, ಹಿಮ ಶಿಲ್ಪಕಲೆ, ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಐಸ್ ಮತ್ತು ಹಿಮ ಕ್ರೀಡೆಗಳು ಮತ್ತು ಮನೋರಂಜನೆ.

Question 2

2. ಸಿಕ್ಕಿಂನ ಅಧಿಕೃತ ಬ್ರಾಂಡ್ ರಾಯಭಾರಿಯಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಬಾಲಿವುಡ್ ನಟ ಯಾರು?

A
ಅಕ್ಷಯ್ ಕುಮಾರ್
B
ನಸೀರುದ್ದೀನ್ ಷಾ
C
ಇರ್ಫಾನ್ ಖಾನ್
D
ಎ ಆರ್ ರಹಮಾನ್
Question 2 Explanation: 

ಎ ಆರ್ ರಹಮಾನ್ ಆಸ್ಕರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತರಾದ, ಸಂಗೀತ ಸಂಯೋಜಕ ಎ.ಆರ್. ರಹಮಾನ್ ಅವರು ಸಿಕ್ಕಿಂನ ಅಧಿಕೃತ ಬ್ರಾಂಡ್ ರಾಯಭಾರಿಯಾದರು. ಜನವರಿ 8 ರಂದು ಗ್ಯಾಂಗ್ಟಾಕ್ನ ಪಾಲ್ಜೊರ್ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದಲ್ಲಿ 2018ರ ಸಿಕ್ಕಿಂ ರೆಡ್ ಪಾಂಡ ವಿಂಟರ್ ಕಾರ್ನಿವಲ್ನ ಉದ್ಘಾಟನೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಸಂಗೀತ ಸಂಯೋಜಕ ಎ.ಆರ್. ರಹಮಾನ್ ಅರನ್ನು ಸಿಕ್ಕಿಂನ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಪವನ್ ಕುಮಾರ್ ಚಾಮ್ಲಿಂಗ್ ಅವರು ಬ್ರಾಂಡ್ ರಾಯಭಾರಿ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದರು. ಚಳಿಗಾಲದ ಕಾರ್ನೀವಲ್ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಉದ್ದೇಶ ಹೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು ಸಂಗೀತ, ನೃತ್ಯ, ಸಾಹಸ ಕ್ರೀಡೆಗಳು ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಘಟನೆಗಳ ಸಾವಯವ ಆಹಾರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನೊಳಗೊಂಡಿದೆ.

Question 3

3. ಭಾರತೀಯ ಯಾವ ರೈಲ್ವೆಯ ಸಂಶೋಧನಾ ಅಂಗವು "ಹೊಸ ಆನ್ಲೈನ್ ಮಾರಾಟಗಾರರ ನೋಂದಣಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆ" ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ?

A

ಇಂಡಿಯನ್ ರೈಲ್ವೆ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಸಿಗ್ನಲ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಟೆಲಿಕಮ್ಯುನಿಕೇಷನ್

B

ಭಾರತೀಯ ರೈಲ್ವೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಅಕಾಡೆಮಿ

C

ರಿಸರ್ಚ್ ಡಿಸೈನ್ಸ್ & ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ಸ್ ಆರ್ಗನೈಸೇಶನ್ (RDSO)

D

ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕಲ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್ಸ್ನ ಭಾರತೀಯ ರೈಲ್ವೆ ಸೇವೆ

Question 3 Explanation: 

ರಿಸರ್ಚ್ ಡಿಸೈನ್ಸ್ & ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ಸ್ ಆರ್ಗನೈಸೇಶನ್ (RDSO) ರೈಲ್ವೆಯ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವಾಲಯದ ಸಂಶೋಧನಾ ಅಂಗವಾದ ರಿಸರ್ಚ್ ಡಿಸೈನ್ಸ್ & ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ಸ್ ಆರ್ಗನೈಸೇಶನ್ (RDSO), ಜನವರಿ 9, 2018 ರಂದು "ಹೊಸ ಆನ್ಲೈನ್ ವೆಂಡರ್ ರಿಜಿಸ್ಟ್ರೇಶನ್ ಸಿಸ್ಟೆಮ್" ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಈ ಹೊಸ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಹಿಂದಿನ ದಾಖಲಾತಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಸುಧಾರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಮಾದರಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

Question 4

4. ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಬಸ್ಸುಗಳ ಮತ್ತು ಮೆಟ್ರೋದ ಸವಾರಿಗಳಿಗಾಗಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮೊಬೈಲಿಟಿ ಕಾರ್ಡ್ ಹೊಂದಿರುವ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ನಗರ ಯಾವುದು?

A
ದೆಹಲಿ
B
ಚೆನೈ
C
ಕೊಚ್ಚಿ
D
ಕೊಲ್ಕತ್ತಾ
Question 4 Explanation: 

ದೆಹಲಿ ದೆಹಲಿಯ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅರವಿಂದ್ ಕೇಜ್ರಿವಾಲ್, ನಗರದ ಬಸ್ ಸಾರಿಗೆ ಮತ್ತು ಮೆಟ್ರೊ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಜನವರಿ 8, 2018 ರ ನಡುವೆ ತಡೆರಹಿತ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮೊಬೈಲಿಟಿ ಕಾರ್ಡ್ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ದೆಹಲಿಯು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮೊಬೈಲಿಟಿ ಕಾರ್ಡ್ ಹೊಂದಿರುವ ಭಾರತದ ಮೊದಲ ನಗರವಾಗಿದೆ. ಈ ಮೊಬೈಲಿಟಿ ಕಾರ್ಡನ್ನು ಮೆಟ್ರೋ ರೈಲುಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ವಿವಿಧ ಮಾರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತಿರುವ 200 DTC ಮತ್ತು 50 ಕ್ಲಸ್ಟರ್ ಬಸ್ಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಬಳಸಬಹುದಾಗಿದೆ.

Question 5

5. 4 ನೇ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಧರ್ಮ ಧಮ್ಮಾ ಸಮ್ಮೇಳನವನ್ನು (IDDC-2018) ಯಾವ ರಾಷ್ಟ್ರವು ಆಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ?

A
ಭಾರತ
B
ಶ್ರೀಲಂಕಾ
C
ಮ್ಯಾನ್ಮಾರ್
D
ನೇಪಾಳ
Question 5 Explanation: 

ಭಾರತ ಜನವರಿ 11, 2018 ರಂದು ಬಿಹಾರದ ರಾಜ್ಗಿರ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಧರ್ಮ ಧಮ್ಮ ಸಮಾವೇಶದ 4 ನೇ ಆವೃತ್ತಿ (ಐಡಿಡಿಸಿ-2018)ಯನ್ನು ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿ ರಾಮ್ ನಾಥ್ ಕೋವಿಂದ್ ಅವರು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು. ಈ 3 ದಿನಗಳ ಸಮಾವೇಶವನ್ನು ಭಾರತ ಫೌಂಡೇಶನ್, ನಳಂದ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ, ವಿದೇಶಾಂಗ ಸಚಿವಾಲಯ, ಏಷಿಯನ್-ಇಂಡಿಯಾ ಮತ್ತು ವಿಯೆಟ್ನಾಮೀಸ್ ಬೌದ್ಧ ಸಂಘಗಳು ಜಂಟಿಯಾಗಿ ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದವು.

Question 6

6. ಎಲ್ಲಾ ಸರ್ಕಾರಿ ರಕ್ತ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ‘ಇ-ರಕ್ತಕೋಶ್’ ವೆಬ್ ಪೋರ್ಟಲ್ ಅನ್ನು ಯಾವ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರವು ಹೊರಡಿಸಿದೆ?

A
ಒಡಿಶಾ
B
ಮಧ್ಯ ಪ್ರದೇಶ
C
ಪಂಜಾಬ್
D
ರಾಜಸ್ತಾನ
Question 6 Explanation: 

ಪಂಜಾಬ್ ಎಲ್ಲಾ 45 ಸರ್ಕಾರಿ ರಕ್ತ ಬ್ಯಾಂಕ್ಗಳಲ್ಲಿ ಪಂಜಾಬ್ ಸರ್ಕಾರ ‘ಇ-ರಕ್ತಕೋಶ್’ ವೆಬ್ ಪೋರ್ಟಲ್ ಅನ್ನು ಹೊರಡಿಸಿದೆ. ಈ ವೆಬ್ ಪೋರ್ಟಲ್,ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲೆಲ್ಲಾ ರಕ್ತದಾಖಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಶೇಖರಣಾ ಕೇಂದ್ರಗಳ ಕೆಲಸದ ಹರಿವನ್ನು ಸುಗಮಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಎಲ್ಲಾ ರಕ್ತ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳನ್ನು ಒಂದು ಜಾಲಬಂಧದೊಂದಿಗೆ ಅಂತರ್ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸುತ್ತದೆ. ಮುಂದಿನ ಹಂತದಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯದ 59 ಖಾಸಗಿ ರಕ್ತ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ‘ಇ-ರಕ್ತಕೋಶ್’ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನ ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಲಿವೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯದ ಆರೋಗ್ಯ ಮಂತ್ರಿಗಳಾದ ಬ್ರಹ್ಮ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Question 7

7. ಎಸ್ಸಿ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಯಾವ ಭಾರತೀಯ ಬ್ಯಾಂಕ್ ‘ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಜಾತಿ ಹಣಕಾಸು ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ನಿಗಮದೊಂದಿಗೆ (NSFDC)’ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದೆ?

A
ದೇನಾ ಬ್ಯಾಂಕ್
B
ಸ್ಟೇಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
C
ಪಂಜಾಬ್ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಬ್ಯಾಂಕ್
D
ಭಾರತದ ಬ್ಯಾಂಕ್
Question 7 Explanation: 

ಪಂಜಾಬ್ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಪಂಜಾಬ್ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ (PNB) ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಜಾತಿಗಳ ಹಣಕಾಸು ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ನಿಗಮ (ಎನ್ಎಸ್ಎಫ್ಡಿಸಿ) ಡಬಲ್ ಪಾವರ್ಟಿ ಲೈನ್ (ಡಿಪಿಎಲ್) ಕೆಳಗೆ ವಾಸಿಸುವ ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಜಾತಿ (ಎಸ್ಸಿ) ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಸೇರಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಆರ್ಥಿಕ ಸಬಲೀಕರಣಕ್ಕೆ ಹಣಕಾಸಿನ ಸಹಾಯವನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಒಪ್ಪಂದದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, PNBಯು (NSFDC)ಯ ಸಾಲದ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ಚಾನೈಸಿಂಗ್ ಏಜೆಂಟ್ ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಡಬಲ್ ಪಾವರ್ಟಿ ಲೈನ್ಗಿಂತ ಕೆಳಗಿರುವ ನಿರುದ್ಯೋಗಿಗಳ ಎಸ್ಸಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ರಿಯಾಯಿತಿ ಹಣಕಾಸು ಮತ್ತು ಕೌಶಲ್ಯ ತರಬೇತಿ ಅನುದಾನವನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗುವುದು.

Question 8

8. ಇಂದಿರಾ ಗಾಂಧಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾನವ್ ಸಂಗ್ರಹಾಲಯ (IGRMS) ನ ಪ್ರಧಾನ ಕಛೇರಿ ಎಲ್ಲಿದೆ?

A
ಜೈಪುರ
B
ಭೋಪಾಲ್
C
ದೆಹಲಿ
D
ಲಕ್ನೋ
Question 8 Explanation: 

ಭೋಪಾಲ್ ಇಂದಿರಾ ಗಾಂಧಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾನವ್ ಸಂಗ್ರಹಾಲಯ (IGRMS) ಎಂಬುದು ಮಾನವಶಾಸ್ತ್ರ ವಸ್ತುಸಂಗ್ರಹಾಲಯವಾಗಿದ್ದು, ಭಾರತದ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶೇಷ ಉಲ್ಲೇಖದೊಂದಿಗೆ ಮನುಷ್ಯ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ವಿಕಾಸದ ಸಮಗ್ರ ಕಥೆಯನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ಭೋಪಾಲ್ನಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ಮಾನವಕುಲದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಸ್ತುಸಂಗ್ರಹಾಲಯ ಎಂದು ಸಹ ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ವಸ್ತು ಸಂಗ್ರಹಾಲಯವು ಸಮಯ ಮತ್ತು ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಮನುಕುಲದ ಕಥೆಯನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಸರಿತ್ ಕುಮಾರ್ ಚೌಧರಿ IGRMS ನ ಪ್ರಸ್ತುತ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಮ್ಯೂಸಿಯಂ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ (ಕರ್ನಾಟಕದ ಮೈಸೂರು) ಒಂದು ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

Question 9

9. ISRO ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಟೊಸಾಟ್-2 ಸರಣಿಯ ಉಪಗ್ರಹವನ್ನು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶಕ್ಕೆ ಯಾವ ಲಾಂಚ್ ವೆಹಿಕಲ್ದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ?

A
ಪಿಎಸ್ಎಲ್ವಿ ಸಿ -40
B
ಪಿಎಸ್ಎಲ್ವಿ ಸಿ -42
C
ಪಿಎಸ್ಎಲ್ವಿ ಸಿ -44
D
ಪಿಎಸ್ಎಲ್ವಿ ಸಿ -46
Question 9 Explanation: 

ಪಿಎಸ್ಎಲ್ವಿ ಸಿ -40 ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದ ಶ್ರೀಹರಿಕೋಟಾದಲ್ಲಿ ಸತೀಶ್ ಧವನ್ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕೇಂದ್ರ (SDSC)ನಿಂದ ಹವಾಮಾನ ವೀಕ್ಷಣೆ ಉಪಗ್ರಹ ಕಾರ್ಟೋಸಾಟ್ 2 ಸೀರೀಸ್ ಮತ್ತು 29 ಇತರ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ನೌಕೆಗಳನ್ನು ಪೋಲಾರ್ ಸ್ಯಾಟಲೈಟ್ ಲಾಂಚ್ ವೆಹಿಕಲ್ (ಪಿಎಸ್ಎಲ್ವಿ) ಸಿ -40 ನಿಂದ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶಕ್ಕೆ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಆರಂಭಿಸಿದೆ. ಕಾರ್ಟೊಸಾಟ್-2 ಸರಣಿಯ ಉಪಗ್ರಹವು ಹೆಚ್ಚಿನ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ ದೃಶ್ಯ ಮತ್ತು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ಪಾಟ್ ಚಿತ್ರಣಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

Question 10

10. ಭಾರತದ ಯಾವ ಟೆಲಿಕಾಂ ಕಂಪೆನಿ ತನ್ನದೇ ಕ್ರಿಪ್ಟೋಕೂರ್ನ್ಸಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ?

A
ಏರ್ಟೆಲ್
B
ಟಾಟಾ ಡೋಕೊಮೊ
C
ಐಡಿಯಾ ಸೆಲ್ಯುಲಾರ್
D
ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೊ
Question 10 Explanation: 

ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೊ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೊ ಇನ್ಫೋಕಾಮ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ತನ್ನದೇ ಆದ ಕ್ರಿಪ್ಟೊಕರೆನ್ಸಿ "ಜಿಯೊಕೊಯಿನ್" ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ. ಬ್ಲಾಕ್ಚೈನ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಯುವ ವೃತ್ತಿಪರರ 50 ಸದಸ್ಯರ ತಂಡವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ, ಇದನ್ನು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಒಪ್ಪಂದಗಳು ಮತ್ತು ಸರಬರಾಜು ಸರಪಳಿ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಲಾಜಿಸ್ಟಿಕ್ಸ್ಗಳಂತಹ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಬಳಸಬಹುದಾಗಿದೆ. ಜಿಯೊಕೊಯಿನ್ ಯೋಜನೆ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿ ಅವರ ಹಿರಿಯ ಪುತ್ರ ಆಕಾಶ್ ಅಂಬಾನಿ ಅವರು ನೇತೃತ್ವ ವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

There are 10 questions to complete.

ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ನೀಲಿ ಬಟನ್ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.