Oops! It appears that you have disabled your Javascript. In order for you to see this page as it is meant to appear, we ask that you please re-enable your Javascript!

ಸಾಮಾನ್ಯ ಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಪ್ರಚಲಿತ ವಿದ್ಯಮಾನ ಕ್ವಿಜ್-ಏಪ್ರಿಲ್,22,23,2018

ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಗುವ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಾದ ಕೆ.ಎ.ಎಸ್(KAS), ಪಿಎಸ್ಐ (PSI), ಪಿಡಿಓ (PDO), ಎಫ್ ಡಿ ಎ (FDA), ಎಸ್ ಡಿ ಎ (SDA) ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯವಾಗಲಿದೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯ ಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಪ್ರಚಲಿತ ವಿದ್ಯಮಾನ ಕ್ವಿಜ್ ಏಪ್ರಿಲ್-22-23, 2018

Question 1

1. ವಿದೇಶಿ ಗೂಢಚಾರರನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಲು ಯಾವ ದೇಶವು ವೆಬ್ಸೈಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ? ಅ) ಪಾಕಿಸ್ತಾನ

A
ಪಾಕಿಸ್ತಾನ
B
ಚೀನಾ
C
ರಷ್ಯಾ
D
ಉತ್ತರ ಕೊರಿಯಾ
Question 1 Explanation: 

ಚೀನಾವು ಮ್ಯಾಂಡರಿನ್ನಲ್ಲಿರುವ ವೆಬ್ಸೈಟ್ನೊಂದಿಗೆ ವಿದೇಶಿ ಬೇಹುಗಾರಿಕೆಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ತನ್ನ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಸಮಾಜವಾದಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಉರುಳಿಸಲು ಬಿಡ್ಗಳಂತಹ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತಾ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಲು ಜನರನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಆಗಿದೆ. ಏಪ್ರಿಲ್ 15 ರಂದು ನ್ಯಾಷನಲ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಸಚಿವಾಲಯವು 12339.gov.cn ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು.

Question 2

2. ಬಾಹ್ಯ ಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಶೋಧಿಸಲು ನಾಸಾದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲ್ಪಡುವ ಗ್ರಹ-ಬೇಟೆಯ ದೂರದರ್ಶಕದ ಹೆಸರೇನು?

A
ಹಬಲ್ ಸ್ಪೇಸ್
B
TESS
C
INSIGHT
D
ಜೇಮ್ಸ್ ವೆಬ್ ಸ್ಪೇಸ್
Question 2 Explanation: 

TESS Transiting Exoplanet Survey Satellite(TESS) ಎಂಬುದು ನಾಸಾದ ಎಕ್ಸ್ಪ್ಲೋರರ್ಸ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂಗೆ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ದೂರದರ್ಶಕವಾಗಿದೆ, ಇದು ಕೆಪ್ಲರ್ ಮಿಷನ್ನಿಂದ ಆವರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ 400 ಪಟ್ಟು ದೊಡ್ಡದಾದ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿನ ಸಾಗಣೆ ವಿಧಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಬಾಹ್ಯ ಗ್ರಹಗಳಿಗೆ ಶೋಧಿಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಫಾಲ್ಕನ್ 9 ರಾಕೆಟ್ ಮೇಲೆ ಏಪ್ರಿಲ್ 18, 2018 ರಂದು ಇದನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು. ಅದರ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಇದು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ತಿಳಿದಿರುವ ಸುಮಾರು 3,800 ಎಕ್ಸ್ಪ್ಲೋನೆನೆಟ್ಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ 20,000 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಎಕ್ಸ್ಪ್ಲೋನೆನೆಟ್ಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬಹುದು ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.

Question 3

3. ಗ್ರಾಮೀಣ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಧುಮೇಹವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಹೆಸರೇನು?

A
ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಆರೋಗ್ಯ
B
ಮಿತಿ
C
ಆರೋಗ್ಯ ಮಾನಿಟರ್
D
ಆರೋಗ್ಯ ವೆಲ್ತ್
Question 3 Explanation: 

ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಶೋಧಕರು ‘ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಆರೋಗ್ಯ’ ಎಂಬ ಹೊಸ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಮಧುಮೇಹದಂತಹ ಸಂವಹನ ಮಾಡದ ರೋಗಗಳು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಹೊರೆಯನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಈ ‘ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಆರೋಗ್ಯ’ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

Question 4

4. ತನ್ನ ಮೊದಲ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಚಲನಚಿತ್ರ ರಂಗಮಂದಿರವನ್ನು ಯಾವ ದೇಶವು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ?

A
ಕುವೈತ್
B
ಇರಾನ್
C
ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾ
D
ಯುಎಇ
Question 4 Explanation: 

ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾ ಸೌದಿ ಅರೆಬಿಯ ರಾಜ್ಯ ಅರಬ್ ಜಂಬೂದ್ವೀಪದ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ರಾಷ್ಟ್ರವಾಗಿದೆ. ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯವು ತನ್ನ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಚಲನಚಿತ್ರ ರಂಗಮಂದಿರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಹಾಲಿವುಡ್ ಚಲನಚಿತ್ರ, ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಪ್ಯಾಂಥರ್ನ ವಿಶೇಷ ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ ಅನ್ನು ರಿಯಾದ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆಸಲಾಯಿತು.

Question 5

5. ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕೊಚನ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ -2017 ಗೆದ್ದ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಸರೇನು?

A
ಸಿಎಸ್ಐಆರ್
B
ನಾಸಿ
C
ICMR
D
CILR
Question 5 Explanation: 

ICMR ಕ್ಷಯರೋಗ ಸಂಶೋಧನೆಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ನೀಡಿದ ಕೊಡುಗೆಗಾಗಿ ಐಸಿಎಂಆರ್ (ಭಾರತೀಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂಶೋಧನಾ ಮಂಡಳಿ) ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕೊಕೊನ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆದಿದೆ.ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಭಾರತೀಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಂಶೋಧನಾ ಮಂಡಳಿ (ಐಸಿಎಂಆರ್) ಮತ್ತು ಜೈವಿಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಇಲಾಖೆಗೆ (ಡಿಬಿಟಿ) ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರ ಮಂಗಳವಾರ ಹೊಸ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರನ್ನು ನೇಮಕ ಮಾಡಿದೆ.ದೆಹಲಿಯ ಅಖಿಲ ಭಾರತ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಜ್ಞಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯ (ಏಮ್ಸ್) ಹೃದಯತಜ್ಞ ಡಾ. ಬಲರಾಮ್ ಭಾರ್ಗವ ಅವರನ್ನು ಐಸಿಎಂಆರ್ ಮಹಾ ನಿರ್ದೇಶಕರನ್ನಾಗಿ ನೇಮಕ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಸೌಮ್ಯಾ ಸ್ವಾಮಿನಾಥನ್ ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ (ಡಬ್ಲ್ಯಎಚ್ಒ) ನಿಯೋಜನೆಗೊಂಡ ನಂತರ ಈ ಹುದ್ದೆ ತೆರವಾಗಿತ್ತು. ಸಸ್ಯ ತಳಿಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞೆ ಡಾ. ರೇಣು ಸ್ವರೂಪ್ ಅವರನ್ನು ಜೈವಿಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಇಲಾಖೆ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯನ್ನಾಗಿ ನೇಮಕ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಮಂಜು ಶರ್ಮಾ ನಂತರ ಜೈವಿಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಇಲಾಖೆಯ ಎರಡನೇ ಮಹಿಳಾ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಎಂಬ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆಗೆ ಅವರು ಪಾತ್ರರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

Question 6

6. ಯಾವ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ತಂಡ 2018 ಇಂಡಿಯನ್ ಸೂಪರ್ ಕಪ್ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದಿದೆ?

A
ಈಸ್ಟ್ ಬಂಗಾಳ ಎಫ್ಸಿ
B
ಕೇರಳ ಬ್ಲಾಸ್ಟರ್ಸ್ ಎಫ್ಸಿ
C
ಬೆಂಗಳೂರು ಎಫ್ಸಿ
D
ಬೆಂಗಳೂರು ಎಫ್ಸಿ
Question 6 Explanation: 

ಬೆಂಗಳೂರು ಎಫ್ಸಿ ಬೆಂಗಳೂರು ಎಫ್ಸಿ ಏಪ್ರಿಲ್ 20, 2018 ರಂದು ಇಂಡಿಯನ್ ಸೂಪರ್ ಕಪ್ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಮೊದಲ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದುಕೊಂಡಿತು. ಭುವನೇಶ್ವರದ ಕಳಿಂಗ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಕೋಲ್ಕತಾ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ದೈತ್ಯರ ಈಸ್ಟ್ ಬೆಂಗಾಲ್ ಅನ್ನು 4-1ರ ಅಂತರದಿಂದ ಸೋಲಿಸಿದರು. ಈ ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ಹೀರೋ ಮೋಟೋಕಾರ್ಪ್ ಪ್ರಾಯೋಜಿಸಿತ್ತು ಮತ್ತು ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಹೀರೋ ಸೂಪರ್ ಕಪ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

Question 7

7. ಮೇಡಮ್ ಟುಸ್ಸಾಡ್ಸ್ ಕಲೆಕ್ಷನ್ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಭಾರತದ ಯಾವ ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕರು ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ?

A
ನೀರಾಜ್ ಪಾಂಡೆ
B
ರಾಜ್ಕುಮಾರ್ ಹಿರಾನಿ
C
ಶೂಜಿತ್ ಸಿರ್ಕಾರ್
D
ಕರನ್ ಜೋಹರ್
Question 7 Explanation: 

ಕರನ್ ಜೋಹರ್ ಕರಣ್ ಜೋಹರ್ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಮ್ಯಾಡಮ್ ಟುಸ್ಸಾಡ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯಲು ಮೊದಲ ಬಾಲಿವುಡ್ ಚಲನಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಲಂಡನ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮೇಣದ ಪ್ರತಿಮೆ ಸಿದ್ಧವಾಗಿರುವುದಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು ಆರು ತಿಂಗಳುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. 'ಕುಚ್ ಕುಚ್ ಹೋತಾ ಹೈ', 'ಮೈ ನೇಮ್ ಈಸ್ ಖಾನ್', 'ಯೆ ಜವಾನಿ ಹೈ ದೀವಾನಿ', 'ಅಗ್ನಿಪಥ್', 'ವೇಕ್ ಅಪ್ ಸೈಡ್', ಮತ್ತು 'ಏ ದಿಲ್ ಹೈ ಮುಶ್ಕಿಲ್' ಸೇರಿವೆ. ಜೊಹಾರ್ ಅವರಲ್ಲದೆ ಶಾರುಖ್ ಖಾನ್, ಅಮಿತಾಬ್ ಬಚ್ಚನ್, ಐಶ್ವರ್ಯಾ ರೈ ಬಚ್ಚನ್, ಸಲ್ಮಾನ್ ಖಾನ್, ಕರೀನಾ ಕಪೂರ್ ಖಾನ್, ಅನಿಲ್ ಕಪೂರ್, ಸಚಿನ್ ತೆಂಡುಲ್ಕರ್, ಕತ್ರಿನಾ ಕೈಫ್, ಪಿಎಂ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ, ಹೃತಿಕ್ ರೋಷನ್, ಮಾಧುರಿ ದೀಕ್ಷಿತ್, ಪ್ರಭಾಸ್ ಮತ್ತು ವರುಣ್ ಧವನ್.

Question 8

8. ವಿಶ್ವ ಸೃಜನಶೀಲತೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೋವೇಶನ್ ದಿನ (ಡಬ್ಲ್ಯುಸಿಐಡಿ)ಯನ್ನು ಯಾವ ದಿನದಂದು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ?

A
ಏಪ್ರಿಲ್ 22
B
ಏಪ್ರಿಲ್ 21
C
ಏಪ್ರಿಲ್ 23
D
ಏಪ್ರಿಲ್ 20
Question 8 Explanation: 

ಏಪ್ರಿಲ್ 21 ವಿಶ್ವ ಸೃಜನಶೀಲತೆ ಮತ್ತು ಇನ್ನೋವೇಶನ್ ದಿನ (ಡಬ್ಲ್ಯುಸಿಐಡಿ)ಯನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ 21 ದಿನದಂದು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವಲ್ಲಿ ಸೃಜನಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಬಳಸಲು ಜನರನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಲು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮೊದಲ ಅಧಿಕೃತ ಡಬ್ಲ್ಯೂಸಿಐಡಿ ಅನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ 21, 2018 ರಂದು ಆಚರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ನಾವು ಬಯಸುವ ಸುಸ್ಥಿರ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸೃಜನಶೀಲ ಬಹುಶಿಕ್ಷನಾ ಚಿಂತನೆಯನ್ನು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಈ ದಿನವನ್ನು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ.

Question 9

9. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನಿಧನರಾದ ಎಂ.ಎಸ್. ರವಿ, ಯಾವ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಹಿರಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿ?

A
ಕ್ರೀಡೆ
B
ರಾಜಕೀಯ
C
ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ
D
ಚಲನಚಿತ್ರ ಉದ್ಯಮ
Question 9 Explanation: 

ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ ಪ್ರಮುಖ ಮಲಯಾಳಂ ದೈನಂದಿನ ಪತ್ರಿಕೆಯಾದ "ಕೇರಳ ಕೌಮದಿ" ಯ ಮುಖ್ಯ ಸಂಪಾದಕ ಎಂ.ಎಸ್.ರವಿ (68) ಅವರು ಏಪ್ರಿಲ್ 20, 2018 ರಂದು ತಿರುವನಂತಪುರಂನಲ್ಲಿ ನಿಧನ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಇವರು ಕೇರಳ ಕೌಮುದಿ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಕೆ.ಸುಕುಮಾರನ್ ಮತ್ತು ಮಾಧವಿ ಸಕುಮಾರನ್ ಅವರ ನಾಲ್ಕನೇ ಮಗನಾಗಿದ್ದರು. ರಾಜ್ಯದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮತ್ತು ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ನಲ್ಲಿ ಶ್ರೀ. ರವಿ ಒಂದು ಶಕ್ತಿಯುತ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಾಗಿದ್ದು ಹಲವಾರು ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನೂ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Question 10

10. ಬಸವ ಸಾಗರ್ (ನಾರಾಯಣಪುರ) ಅಣೆಕಟ್ಟು ಯಾವ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿದೆ?

A
ಒಡಿಶಾ
B
ಕರ್ನಾಟಕ
C
ಅಸ್ಸಾಂ
D
ಪಂಜಾಬ್
Question 10 Explanation: 

ಕರ್ನಾಟಕ ಬಸವ ಸಾಗರ್ ಅಣೆಕಟ್ಟು ಕರ್ನಾಟಕದ ಬಿಜಾಪುರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಸಿದ್ದಾಪುರ ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ ಕೃಷ್ಣ ನದಿಗೆ ಅಡ್ಡಲಾಗಿ ಕಟ್ಟಲಾದ ಅಣೆಕಟ್ಟು. ಇದನ್ನು ಹಿಂದೆ ನಾರಾಯಣಪುರ ಅಣೆಕಟ್ಟು ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಇದು 30.5 ಟಿಎಂಸಿಎಫ್ ಲೈವ್ ಸಂಗ್ರಹದೊಂದಿಗೆ 37.965 ಟಿಎಂಸಿಎಫ್ ಒಟ್ಟು ಸಂಗ್ರಹ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿದೆ. ಪೂರ್ಣ ಜಲಾಶಯ ಮಟ್ಟವು 492.25 ಮೀ ಎಂಎಸ್ಎಲ್ ಆಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕನಿಷ್ಟ ಡ್ರಾ ಹಂತವು 481.6 ಮೀ ಎಂಎಸ್ಎಲ್ ಆಗಿದೆ. ಅಣೆಕಟ್ಟು 29 ಮೀಟರ್ ಎತ್ತರ ಮತ್ತು 10 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಉದ್ದ ಮತ್ತು ನೀರಿನ ಬಿಡುಗಡೆಗೆ 30 ಬಾಗಿಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

There are 10 questions to complete.

ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಲು ನೀಲಿ ಬಟನ್ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.